Tillögur uppstillingarnefndar Samfylkingarinnar að framboðslistum í báðum Reykjavíkurkjördæmum fyrir Alþingakosningarnar í haust voru kynntar á allsherjarfundi flokksins sem hófst klukkan 13 í dag og voru borin upp til samþykktar.

Samkvæmt tillögu uppstillinganefndar munu Helga Vala Helgadóttir, þingmaður, og Kristrún Mjöll Frostadóttir, hagfræðingur, skipa fyrstu sætin í kjördæmunum, Helga í Reykjavík norður og Kristrún í Reykjavík suður. Þetta kemur fram í frétt Vísis um málið.

Þá leggur nefndin til að Rósa Björk Brynjólfsdóttir, þingmaður, og Jóhann Páll Jóhannsson, blaðamaður, skipi annað sæti í kjördæmunum, jóhann í Reykjavík norður og Rósa í Reykjavík suður.

Verið er að kjósa um tillögunar á fundinum þar sem ákveðið verður hvort samþykkja eigi listana í heild sinni.

Framboðslistana í heild sinni má nálgast hér fyrir neðan.

Reykjavík norður

  1. Helga Vala Helgadóttir, alþingismaður
  2. Jóhann Páll Jóhannsson, blaðamaður
  3. Dagbjört Hákonardóttir, lögfræðingur
  4. Magnús Árni Skjöld, dósent
  5. Ragna Sigurðardóttir, forseti UJ og læknanemi
  6. Finnur Birgisson, arkitekt
  7. Ásta Guðrún Helgadóttir, ráðgjafi
  8. Ásgeir Beinteinsson, fyrrverandi skólastjóri
  9. Magnea Marinósdóttir, alþjóðastjórnmálafræðingur
  10. Sigfrús Ómar Höskuldsson, rekstrarfræðingur
  11. Sonja Björg Jóhannsdóttir, deildarstjóri í leikskóla
  12. Hallgrímur Helgason, rithöfundur
  13. Alexanda Ýr, ritari Samfylkingarinnar
  14. Hlal Jarrah, veitingamaður
  15. Ing Auðbjörg Straumland, formaður Siðmenntar og kaospilot
  16. Rúnar Geirmundsson, framkvæmdastjóri
  17. Kolbrún Birna Hallgrímsdóttir, laganemi
  18. Ólafur Örn Ólafsson, veitingamaður
  19. Sólveig Ásgrímsdóttir, sálfræðingur og formaður 60+

20. Vilhjálmur Þorsteinsson, hugbúnaðarhönnuður

21. Heiða Björg Hilmisdóttir,  varaformaður Samfylkingarinnar

22. Jóhanna Sigurðardóttir, fyrrverandi forsætisráðherra.

Reykjarvíkurkjördæmi suður

  1. Kristrún Frostadóttir, hagfræðingur
  2. Rósa Björk Brynjólfsdóttir, alþingismaður
  3. Viðar Eggertsson, leikstjóri
  4. Vilborg Oddsdóttir, félagsráðgjafi
  5. Birgir Þórarinsson, tónlistarmaður
  6. Aldís Mjöll Geirsdóttir, lögfræðingur
  7. Gunnar Alexander Ólafsson, heilsuhagfræðingur
  8. Ellen Calmon, borgarfulltrúi
  9. Viktor Stefánsson, stjórnmálahagfræðingur
  10. Elín Tryggvadóttir, hjúkrunarfræðingur
  11. Hlynur Már Vilhjálmsson starfsmaður á frístundaheimili
  12. Margret Adamsdóttir, leikskólakennari
  13. Axel Jón Ellenarson, grafískur hönnuður
  14. Ingibjörg S. Guðmundsdóttir, hjúkrunarfræðingur
  15. Jakob Magnússon, veitingamaður.
  16. Ingibjörg Grímsdóttir, þjónustufulltrúi
  17. Jónas Hreinsson, rafiðnaðarmaður
  18. Sólveig Jónasdóttir, kynningarfulltrúi Sameykis
  19. Hildur Kjartansdóttir, myndlistarmaður

20. Ellert B. Schram, fyrrverandi alþingismaður

21. Sigríður Ingibjörg Ingadóttir, fyrrverandi alþingismaður

22. Dagur B. Eggertsson, borgarstjóri.

Fréttin hefur verið uppfærð.